Mazda BT-50 Pro Double Cab (UP/UR)


Mazda BT-50 Pro Double Cab รหัสตัวถัง UP/UR (Wikipedia: BT-50 รุ่นที่ 2 ใช้พื้นฐาน Ford T6) กระบะ 1 ตัน แบบสี่ประตู (Double Cab) ผลิตที่โรงงาน AutoAlliance ประเทศไทย จังหวัดระยอง ทำตลาดไทยในชื่อ All New BT-50 Pro ตั้งแต่ต้นปี 2555 เครื่องยนต์ดีเซล 2.2 ลิตร 125 แรงม้า (320 นิวตัน-เมตร) และ 3.2 ลิตร 5 สูบ 200 แรงม้า (470 นิวตัน-เมตร) พร้อมรุ่นเบนซิน/ก๊าซธรรมชาติ NGV 2.5 ลิตร (ปี 2557) เกียร์ธรรมดาหรืออัตโนมัติ 6 จังหวะ ขับเคลื่อน 2 ล้อ (รวม Hi-Racer) และ 4x4 ปรับโฉมเป็น New Mazda BT-50 Pro กลางปี 2558 และรุ่นปี 2559/2560
ราคาและสเปกอ้างอิงเว็บไซต์ทางการ มาสด้า เซลส์ (ประเทศไทย) · เรียบเรียงโดย Bangkok Motorhaus
ข้อมูลโมเดล · มิติตัวรถ
เลือกรุ่นย่อย (32 รุ่น)
ตารางผ่อน · Mazda BT-50 Pro Double Cab (UP/UR) ดาวน์ 0–25% ดอกเบี้ย 1.99% (ประมาณการ)
| รุ่นย่อย | ราคา | ดาวน์ 0% | ยอดจัด | 48 งวด | 60 งวด | 72 งวด | 84 งวด |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2.2 S (2012) | 634,000 | 0 | 634,000 | 14,260/เดือน | 11,620/เดือน | 9,860/เดือน | 8,600/เดือน |
| 2.5 S Gasoline (2014) | 645,000 | 0 | 645,000 | 14,510/เดือน | 11,820/เดือน | 10,030/เดือน | 8,750/เดือน |
| 2.2 S (2014) | 645,000 | 0 | 645,000 | 14,510/เดือน | 11,820/เดือน | 10,030/เดือน | 8,750/เดือน |
| 2.2 S Gasoline (2014) | 652,000 | 0 | 652,000 | 14,670/เดือน | 11,950/เดือน | 10,140/เดือน | 8,850/เดือน |
| 2.2 S (2017) | 663,000 | 0 | 663,000 | 14,920/เดือน | 12,150/เดือน | 10,310/เดือน | 9,000/เดือน |
| 2.5 S CNG (2014) | 716,000 | 0 | 716,000 | 16,110/เดือน | 13,130/เดือน | 11,140/เดือน | 9,720/เดือน |
| 2.2 S CNG (2014) | 723,000 | 0 | 723,000 | 16,270/เดือน | 13,250/เดือน | 11,250/เดือน | 9,810/เดือน |
| 2.2 V (2012) | 729,000 | 0 | 729,000 | 16,400/เดือน | 13,360/เดือน | 11,340/เดือน | 9,890/เดือน |
| 2.2 V (2014) | 740,000 | 0 | 740,000 | 16,650/เดือน | 13,570/เดือน | 11,510/เดือน | 10,040/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer J (2012) | 747,000 | 0 | 747,000 | 16,810/เดือน | 13,690/เดือน | 11,620/เดือน | 10,140/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer (2012) | 751,000 | 0 | 751,000 | 16,900/เดือน | 13,770/เดือน | 11,680/เดือน | 10,190/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer (2014) | 762,000 | 0 | 762,000 | 17,140/เดือน | 13,970/เดือน | 11,850/เดือน | 10,340/เดือน |
| 2.2 V ABS (2012) | 769,000 | 0 | 769,000 | 17,300/เดือน | 14,100/เดือน | 11,960/เดือน | 10,440/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer (2015) | 773,000 | 0 | 773,000 | 17,390/เดือน | 14,170/เดือน | 12,020/เดือน | 10,490/เดือน |
| 2.2 V ABS (2015) | 777,000 | 0 | 777,000 | 17,480/เดือน | 14,240/เดือน | 12,090/เดือน | 10,540/เดือน |
| 2.2 V ABS (2014) | 780,000 | 0 | 780,000 | 17,550/เดือน | 14,300/เดือน | 12,130/เดือน | 10,580/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer ABS (2014) | 792,000 | 0 | 792,000 | 17,820/เดือน | 14,520/เดือน | 12,320/เดือน | 10,750/เดือน |
| 2.2 V ABS (2017) | 795,000 | 0 | 795,000 | 17,890/เดือน | 14,570/เดือน | 12,370/เดือน | 10,790/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer ABS (2015) | 808,000 | 0 | 808,000 | 18,180/เดือน | 14,810/เดือน | 12,570/เดือน | 10,960/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer ABS (2017) | 849,000 | 0 | 849,000 | 19,100/เดือน | 15,560/เดือน | 13,200/เดือน | 11,520/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS (2015) | 851,000 | 0 | 851,000 | 19,150/เดือน | 15,600/เดือน | 13,240/เดือน | 11,550/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT (2017) | 866,000 | 0 | 866,000 | 19,480/เดือน | 15,870/เดือน | 13,470/เดือน | 11,750/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS/Leather (2014) | 878,000 | 0 | 878,000 | 19,750/เดือน | 16,090/เดือน | 13,660/เดือน | 11,910/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS/Leather (2012) | 879,000 | 0 | 879,000 | 19,780/เดือน | 16,110/เดือน | 13,670/เดือน | 11,930/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS/Leather (2015) | 886,000 | 0 | 886,000 | 19,930/เดือน | 16,240/เดือน | 13,780/เดือน | 12,020/เดือน |
| 3.2 4x4 R ABS/DSC (2014) | 947,000 | 0 | 947,000 | 21,300/เดือน | 17,360/เดือน | 14,730/เดือน | 12,850/เดือน |
| 3.2 4x4 R ABS/DSC (2012) | 948,000 | 0 | 948,000 | 21,330/เดือน | 17,380/เดือน | 14,740/เดือน | 12,860/เดือน |
| 3.2 4x4 R ABS/DSC/Leather (2015) | 989,000 | 0 | 989,000 | 22,250/เดือน | 18,130/เดือน | 15,380/เดือน | 13,420/เดือน |
| 3.2 4x4 R AT ABS/DSC/Leather (2014) | 992,000 | 0 | 992,000 | 22,320/เดือน | 18,180/เดือน | 15,430/เดือน | 13,460/เดือน |
| 3.2 4x4 R AT ABS/DSC/Leather (2012) | 993,000 | 0 | 993,000 | 22,340/เดือน | 18,200/เดือน | 15,440/เดือน | 13,470/เดือน |
| 3.2 4x4 R AT ABS/DSC/Leather (2015) | 1,016,000 | 0 | 1,016,000 | 22,860/เดือน | 18,620/เดือน | 15,800/เดือน | 13,790/เดือน |
| 3.2 4x4 R (2017) | 1,030,000 | 0 | 1,030,000 | 23,170/เดือน | 18,880/เดือน | 16,020/เดือน | 13,970/เดือน |
| รุ่นย่อย | ราคา | ดาวน์ 10% | ยอดจัด | 48 งวด | 60 งวด | 72 งวด | 84 งวด |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2.2 S (2012) | 634,000 | 63,400 | 570,600 | 12,840/เดือน | 10,460/เดือน | 8,880/เดือน | 7,740/เดือน |
| 2.5 S Gasoline (2014) | 645,000 | 64,500 | 580,500 | 13,060/เดือน | 10,640/เดือน | 9,030/เดือน | 7,880/เดือน |
| 2.2 S (2014) | 645,000 | 64,500 | 580,500 | 13,060/เดือน | 10,640/เดือน | 9,030/เดือน | 7,880/เดือน |
| 2.2 S Gasoline (2014) | 652,000 | 65,200 | 586,800 | 13,200/เดือน | 10,760/เดือน | 9,130/เดือน | 7,960/เดือน |
| 2.2 S (2017) | 663,000 | 66,300 | 596,700 | 13,430/เดือน | 10,940/เดือน | 9,280/เดือน | 8,100/เดือน |
| 2.5 S CNG (2014) | 716,000 | 71,600 | 644,400 | 14,500/เดือน | 11,810/เดือน | 10,020/เดือน | 8,750/เดือน |
| 2.2 S CNG (2014) | 723,000 | 72,300 | 650,700 | 14,640/เดือน | 11,930/เดือน | 10,120/เดือน | 8,830/เดือน |
| 2.2 V (2012) | 729,000 | 72,900 | 656,100 | 14,760/เดือน | 12,030/เดือน | 10,210/เดือน | 8,900/เดือน |
| 2.2 V (2014) | 740,000 | 74,000 | 666,000 | 14,980/เดือน | 12,210/เดือน | 10,360/เดือน | 9,040/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer J (2012) | 747,000 | 74,700 | 672,300 | 15,130/เดือน | 12,320/เดือน | 10,460/เดือน | 9,120/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer (2012) | 751,000 | 75,100 | 675,900 | 15,210/เดือน | 12,390/เดือน | 10,510/เดือน | 9,170/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer (2014) | 762,000 | 76,200 | 685,800 | 15,430/เดือน | 12,570/เดือน | 10,670/เดือน | 9,310/เดือน |
| 2.2 V ABS (2012) | 769,000 | 76,900 | 692,100 | 15,570/เดือน | 12,690/เดือน | 10,770/เดือน | 9,390/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer (2015) | 773,000 | 77,300 | 695,700 | 15,650/เดือน | 12,750/เดือน | 10,820/เดือน | 9,440/เดือน |
| 2.2 V ABS (2015) | 777,000 | 77,700 | 699,300 | 15,730/เดือน | 12,820/เดือน | 10,880/เดือน | 9,490/เดือน |
| 2.2 V ABS (2014) | 780,000 | 78,000 | 702,000 | 15,790/เดือน | 12,870/เดือน | 10,920/เดือน | 9,530/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer ABS (2014) | 792,000 | 79,200 | 712,800 | 16,040/เดือน | 13,070/เดือน | 11,090/เดือน | 9,670/เดือน |
| 2.2 V ABS (2017) | 795,000 | 79,500 | 715,500 | 16,100/เดือน | 13,120/เดือน | 11,130/เดือน | 9,710/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer ABS (2015) | 808,000 | 80,800 | 727,200 | 16,360/เดือน | 13,330/เดือน | 11,310/เดือน | 9,870/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer ABS (2017) | 849,000 | 84,900 | 764,100 | 17,190/เดือน | 14,010/เดือน | 11,880/เดือน | 10,370/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS (2015) | 851,000 | 85,100 | 765,900 | 17,230/เดือน | 14,040/เดือน | 11,910/เดือน | 10,390/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT (2017) | 866,000 | 86,600 | 779,400 | 17,540/เดือน | 14,290/เดือน | 12,120/เดือน | 10,580/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS/Leather (2014) | 878,000 | 87,800 | 790,200 | 17,780/เดือน | 14,490/เดือน | 12,290/เดือน | 10,720/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS/Leather (2012) | 879,000 | 87,900 | 791,100 | 17,800/เดือน | 14,500/เดือน | 12,300/เดือน | 10,730/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS/Leather (2015) | 886,000 | 88,600 | 797,400 | 17,940/เดือน | 14,620/เดือน | 12,400/เดือน | 10,820/เดือน |
| 3.2 4x4 R ABS/DSC (2014) | 947,000 | 94,700 | 852,300 | 19,170/เดือน | 15,620/เดือน | 13,260/เดือน | 11,560/เดือน |
| 3.2 4x4 R ABS/DSC (2012) | 948,000 | 94,800 | 853,200 | 19,190/เดือน | 15,640/เดือน | 13,270/เดือน | 11,580/เดือน |
| 3.2 4x4 R ABS/DSC/Leather (2015) | 989,000 | 98,900 | 890,100 | 20,020/เดือน | 16,320/เดือน | 13,840/เดือน | 12,080/เดือน |
| 3.2 4x4 R AT ABS/DSC/Leather (2014) | 992,000 | 99,200 | 892,800 | 20,090/เดือน | 16,370/เดือน | 13,890/เดือน | 12,110/เดือน |
| 3.2 4x4 R AT ABS/DSC/Leather (2012) | 993,000 | 99,300 | 893,700 | 20,110/เดือน | 16,380/เดือน | 13,900/เดือน | 12,130/เดือน |
| 3.2 4x4 R AT ABS/DSC/Leather (2015) | 1,016,000 | 101,600 | 914,400 | 20,570/เดือน | 16,760/เดือน | 14,220/เดือน | 12,410/เดือน |
| 3.2 4x4 R (2017) | 1,030,000 | 103,000 | 927,000 | 20,850/เดือน | 16,990/เดือน | 14,420/เดือน | 12,580/เดือน |
| รุ่นย่อย | ราคา | ดาวน์ 15% | ยอดจัด | 48 งวด | 60 งวด | 72 งวด | 84 งวด |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2.2 S (2012) | 634,000 | 95,100 | 538,900 | 12,130/เดือน | 9,880/เดือน | 8,380/เดือน | 7,310/เดือน |
| 2.5 S Gasoline (2014) | 645,000 | 96,750 | 548,250 | 12,340/เดือน | 10,050/เดือน | 8,530/เดือน | 7,440/เดือน |
| 2.2 S (2014) | 645,000 | 96,750 | 548,250 | 12,340/เดือน | 10,050/เดือน | 8,530/เดือน | 7,440/เดือน |
| 2.2 S Gasoline (2014) | 652,000 | 97,800 | 554,200 | 12,470/เดือน | 10,160/เดือน | 8,620/เดือน | 7,520/เดือน |
| 2.2 S (2017) | 663,000 | 99,450 | 563,550 | 12,680/เดือน | 10,330/เดือน | 8,770/เดือน | 7,650/เดือน |
| 2.5 S CNG (2014) | 716,000 | 107,400 | 608,600 | 13,690/เดือน | 11,160/เดือน | 9,470/เดือน | 8,260/เดือน |
| 2.2 S CNG (2014) | 723,000 | 108,450 | 614,550 | 13,830/เดือน | 11,270/เดือน | 9,560/เดือน | 8,340/เดือน |
| 2.2 V (2012) | 729,000 | 109,350 | 619,650 | 13,940/เดือน | 11,360/เดือน | 9,640/เดือน | 8,410/เดือน |
| 2.2 V (2014) | 740,000 | 111,000 | 629,000 | 14,150/เดือน | 11,530/เดือน | 9,780/เดือน | 8,540/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer J (2012) | 747,000 | 112,050 | 634,950 | 14,290/เดือน | 11,640/เดือน | 9,880/เดือน | 8,620/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer (2012) | 751,000 | 112,650 | 638,350 | 14,360/เดือน | 11,700/เดือน | 9,930/เดือน | 8,660/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer (2014) | 762,000 | 114,300 | 647,700 | 14,570/เดือน | 11,870/เดือน | 10,070/เดือน | 8,790/เดือน |
| 2.2 V ABS (2012) | 769,000 | 115,350 | 653,650 | 14,710/เดือน | 11,980/เดือน | 10,170/เดือน | 8,870/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer (2015) | 773,000 | 115,950 | 657,050 | 14,780/เดือน | 12,050/เดือน | 10,220/เดือน | 8,920/เดือน |
| 2.2 V ABS (2015) | 777,000 | 116,550 | 660,450 | 14,860/เดือน | 12,110/เดือน | 10,270/เดือน | 8,960/เดือน |
| 2.2 V ABS (2014) | 780,000 | 117,000 | 663,000 | 14,920/เดือน | 12,150/เดือน | 10,310/เดือน | 9,000/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer ABS (2014) | 792,000 | 118,800 | 673,200 | 15,150/เดือน | 12,340/เดือน | 10,470/เดือน | 9,140/เดือน |
| 2.2 V ABS (2017) | 795,000 | 119,250 | 675,750 | 15,200/เดือน | 12,390/เดือน | 10,510/เดือน | 9,170/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer ABS (2015) | 808,000 | 121,200 | 686,800 | 15,450/เดือน | 12,590/เดือน | 10,680/เดือน | 9,320/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer ABS (2017) | 849,000 | 127,350 | 721,650 | 16,240/เดือน | 13,230/เดือน | 11,220/เดือน | 9,790/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS (2015) | 851,000 | 127,650 | 723,350 | 16,270/เดือน | 13,260/เดือน | 11,250/เดือน | 9,820/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT (2017) | 866,000 | 129,900 | 736,100 | 16,560/เดือน | 13,490/เดือน | 11,450/เดือน | 9,990/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS/Leather (2014) | 878,000 | 131,700 | 746,300 | 16,790/เดือน | 13,680/เดือน | 11,610/เดือน | 10,130/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS/Leather (2012) | 879,000 | 131,850 | 747,150 | 16,810/เดือน | 13,700/เดือน | 11,620/เดือน | 10,140/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS/Leather (2015) | 886,000 | 132,900 | 753,100 | 16,940/เดือน | 13,810/เดือน | 11,710/เดือน | 10,220/เดือน |
| 3.2 4x4 R ABS/DSC (2014) | 947,000 | 142,050 | 804,950 | 18,110/เดือน | 14,760/เดือน | 12,520/เดือน | 10,920/เดือน |
| 3.2 4x4 R ABS/DSC (2012) | 948,000 | 142,200 | 805,800 | 18,130/เดือน | 14,770/เดือน | 12,530/เดือน | 10,930/เดือน |
| 3.2 4x4 R ABS/DSC/Leather (2015) | 989,000 | 148,350 | 840,650 | 18,910/เดือน | 15,410/เดือน | 13,070/เดือน | 11,410/เดือน |
| 3.2 4x4 R AT ABS/DSC/Leather (2014) | 992,000 | 148,800 | 843,200 | 18,970/เดือน | 15,460/เดือน | 13,110/เดือน | 11,440/เดือน |
| 3.2 4x4 R AT ABS/DSC/Leather (2012) | 993,000 | 148,950 | 844,050 | 18,990/เดือน | 15,470/เดือน | 13,130/เดือน | 11,450/เดือน |
| 3.2 4x4 R AT ABS/DSC/Leather (2015) | 1,016,000 | 152,400 | 863,600 | 19,430/เดือน | 15,830/เดือน | 13,430/เดือน | 11,720/เดือน |
| 3.2 4x4 R (2017) | 1,030,000 | 154,500 | 875,500 | 19,700/เดือน | 16,050/เดือน | 13,620/เดือน | 11,880/เดือน |
| รุ่นย่อย | ราคา | ดาวน์ 20% | ยอดจัด | 48 งวด | 60 งวด | 72 งวด | 84 งวด |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2.2 S (2012) | 634,000 | 126,800 | 507,200 | 11,410/เดือน | 9,300/เดือน | 7,890/เดือน | 6,880/เดือน |
| 2.5 S Gasoline (2014) | 645,000 | 129,000 | 516,000 | 11,610/เดือน | 9,460/เดือน | 8,030/เดือน | 7,000/เดือน |
| 2.2 S (2014) | 645,000 | 129,000 | 516,000 | 11,610/เดือน | 9,460/เดือน | 8,030/เดือน | 7,000/เดือน |
| 2.2 S Gasoline (2014) | 652,000 | 130,400 | 521,600 | 11,740/เดือน | 9,560/เดือน | 8,110/เดือน | 7,080/เดือน |
| 2.2 S (2017) | 663,000 | 132,600 | 530,400 | 11,930/เดือน | 9,720/เดือน | 8,250/เดือน | 7,200/เดือน |
| 2.5 S CNG (2014) | 716,000 | 143,200 | 572,800 | 12,890/เดือน | 10,500/เดือน | 8,910/เดือน | 7,770/เดือน |
| 2.2 S CNG (2014) | 723,000 | 144,600 | 578,400 | 13,010/เดือน | 10,600/เดือน | 9,000/เดือน | 7,850/เดือน |
| 2.2 V (2012) | 729,000 | 145,800 | 583,200 | 13,120/เดือน | 10,690/เดือน | 9,070/เดือน | 7,910/เดือน |
| 2.2 V (2014) | 740,000 | 148,000 | 592,000 | 13,320/เดือน | 10,850/เดือน | 9,210/เดือน | 8,030/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer J (2012) | 747,000 | 149,400 | 597,600 | 13,450/เดือน | 10,960/เดือน | 9,300/เดือน | 8,110/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer (2012) | 751,000 | 150,200 | 600,800 | 13,520/เดือน | 11,010/เดือน | 9,350/เดือน | 8,150/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer (2014) | 762,000 | 152,400 | 609,600 | 13,720/เดือน | 11,180/เดือน | 9,480/เดือน | 8,270/เดือน |
| 2.2 V ABS (2012) | 769,000 | 153,800 | 615,200 | 13,840/เดือน | 11,280/เดือน | 9,570/เดือน | 8,350/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer (2015) | 773,000 | 154,600 | 618,400 | 13,910/เดือน | 11,340/เดือน | 9,620/เดือน | 8,390/เดือน |
| 2.2 V ABS (2015) | 777,000 | 155,400 | 621,600 | 13,990/เดือน | 11,400/เดือน | 9,670/เดือน | 8,440/เดือน |
| 2.2 V ABS (2014) | 780,000 | 156,000 | 624,000 | 14,040/เดือน | 11,440/เดือน | 9,710/เดือน | 8,470/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer ABS (2014) | 792,000 | 158,400 | 633,600 | 14,260/เดือน | 11,620/เดือน | 9,860/เดือน | 8,600/เดือน |
| 2.2 V ABS (2017) | 795,000 | 159,000 | 636,000 | 14,310/เดือน | 11,660/เดือน | 9,890/เดือน | 8,630/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer ABS (2015) | 808,000 | 161,600 | 646,400 | 14,540/เดือน | 11,850/เดือน | 10,050/เดือน | 8,770/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer ABS (2017) | 849,000 | 169,800 | 679,200 | 15,280/เดือน | 12,450/เดือน | 10,560/เดือน | 9,220/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS (2015) | 851,000 | 170,200 | 680,800 | 15,320/เดือน | 12,480/เดือน | 10,590/เดือน | 9,240/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT (2017) | 866,000 | 173,200 | 692,800 | 15,590/เดือน | 12,700/เดือน | 10,780/เดือน | 9,400/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS/Leather (2014) | 878,000 | 175,600 | 702,400 | 15,800/เดือน | 12,880/เดือน | 10,930/เดือน | 9,530/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS/Leather (2012) | 879,000 | 175,800 | 703,200 | 15,820/เดือน | 12,890/เดือน | 10,940/เดือน | 9,540/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS/Leather (2015) | 886,000 | 177,200 | 708,800 | 15,950/เดือน | 12,990/เดือน | 11,020/เดือน | 9,620/เดือน |
| 3.2 4x4 R ABS/DSC (2014) | 947,000 | 189,400 | 757,600 | 17,040/เดือน | 13,890/เดือน | 11,780/เดือน | 10,280/เดือน |
| 3.2 4x4 R ABS/DSC (2012) | 948,000 | 189,600 | 758,400 | 17,060/เดือน | 13,900/เดือน | 11,800/เดือน | 10,290/เดือน |
| 3.2 4x4 R ABS/DSC/Leather (2015) | 989,000 | 197,800 | 791,200 | 17,800/เดือน | 14,500/เดือน | 12,310/เดือน | 10,740/เดือน |
| 3.2 4x4 R AT ABS/DSC/Leather (2014) | 992,000 | 198,400 | 793,600 | 17,850/เดือน | 14,550/เดือน | 12,340/เดือน | 10,770/เดือน |
| 3.2 4x4 R AT ABS/DSC/Leather (2012) | 993,000 | 198,600 | 794,400 | 17,870/เดือน | 14,560/เดือน | 12,360/เดือน | 10,780/เดือน |
| 3.2 4x4 R AT ABS/DSC/Leather (2015) | 1,016,000 | 203,200 | 812,800 | 18,290/เดือน | 14,900/เดือน | 12,640/เดือน | 11,030/เดือน |
| 3.2 4x4 R (2017) | 1,030,000 | 206,000 | 824,000 | 18,540/เดือน | 15,100/เดือน | 12,820/เดือน | 11,180/เดือน |
| รุ่นย่อย | ราคา | ดาวน์ 25% | ยอดจัด | 48 งวด | 60 งวด | 72 งวด | 84 งวด |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 2.2 S (2012) | 634,000 | 158,500 | 475,500 | 10,700/เดือน | 8,720/เดือน | 7,400/เดือน | 6,450/เดือน |
| 2.5 S Gasoline (2014) | 645,000 | 161,250 | 483,750 | 10,890/เดือน | 8,870/เดือน | 7,530/เดือน | 6,570/เดือน |
| 2.2 S (2014) | 645,000 | 161,250 | 483,750 | 10,890/เดือน | 8,870/เดือน | 7,530/เดือน | 6,570/เดือน |
| 2.2 S Gasoline (2014) | 652,000 | 163,000 | 489,000 | 11,000/เดือน | 8,970/เดือน | 7,610/เดือน | 6,640/เดือน |
| 2.2 S (2017) | 663,000 | 165,750 | 497,250 | 11,190/เดือน | 9,120/เดือน | 7,740/เดือน | 6,750/เดือน |
| 2.5 S CNG (2014) | 716,000 | 179,000 | 537,000 | 12,080/เดือน | 9,850/เดือน | 8,350/เดือน | 7,290/เดือน |
| 2.2 S CNG (2014) | 723,000 | 180,750 | 542,250 | 12,200/เดือน | 9,940/เดือน | 8,440/เดือน | 7,360/เดือน |
| 2.2 V (2012) | 729,000 | 182,250 | 546,750 | 12,300/เดือน | 10,020/เดือน | 8,510/เดือน | 7,420/เดือน |
| 2.2 V (2014) | 740,000 | 185,000 | 555,000 | 12,490/เดือน | 10,180/เดือน | 8,630/เดือน | 7,530/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer J (2012) | 747,000 | 186,750 | 560,250 | 12,610/เดือน | 10,270/เดือน | 8,720/เดือน | 7,600/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer (2012) | 751,000 | 187,750 | 563,250 | 12,670/เดือน | 10,330/เดือน | 8,760/เดือน | 7,640/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer (2014) | 762,000 | 190,500 | 571,500 | 12,860/เดือน | 10,480/เดือน | 8,890/เดือน | 7,760/เดือน |
| 2.2 V ABS (2012) | 769,000 | 192,250 | 576,750 | 12,980/เดือน | 10,570/เดือน | 8,970/เดือน | 7,830/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer (2015) | 773,000 | 193,250 | 579,750 | 13,040/เดือน | 10,630/เดือน | 9,020/เดือน | 7,870/เดือน |
| 2.2 V ABS (2015) | 777,000 | 194,250 | 582,750 | 13,110/เดือน | 10,680/เดือน | 9,070/เดือน | 7,910/เดือน |
| 2.2 V ABS (2014) | 780,000 | 195,000 | 585,000 | 13,160/เดือน | 10,730/เดือน | 9,100/เดือน | 7,940/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer ABS (2014) | 792,000 | 198,000 | 594,000 | 13,370/เดือน | 10,890/เดือน | 9,240/เดือน | 8,060/เดือน |
| 2.2 V ABS (2017) | 795,000 | 198,750 | 596,250 | 13,420/เดือน | 10,930/เดือน | 9,280/เดือน | 8,090/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer ABS (2015) | 808,000 | 202,000 | 606,000 | 13,630/เดือน | 11,110/เดือน | 9,430/เดือน | 8,220/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer ABS (2017) | 849,000 | 212,250 | 636,750 | 14,330/เดือน | 11,670/เดือน | 9,900/เดือน | 8,640/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS (2015) | 851,000 | 212,750 | 638,250 | 14,360/เดือน | 11,700/เดือน | 9,930/เดือน | 8,660/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT (2017) | 866,000 | 216,500 | 649,500 | 14,610/เดือน | 11,910/เดือน | 10,100/เดือน | 8,810/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS/Leather (2014) | 878,000 | 219,500 | 658,500 | 14,820/เดือน | 12,070/เดือน | 10,240/เดือน | 8,940/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS/Leather (2012) | 879,000 | 219,750 | 659,250 | 14,830/เดือน | 12,090/เดือน | 10,250/เดือน | 8,950/เดือน |
| 2.2 Hi-Racer AT ABS/Leather (2015) | 886,000 | 221,500 | 664,500 | 14,950/เดือน | 12,180/เดือน | 10,340/เดือน | 9,020/เดือน |
| 3.2 4x4 R ABS/DSC (2014) | 947,000 | 236,750 | 710,250 | 15,980/เดือน | 13,020/เดือน | 11,050/เดือน | 9,640/เดือน |
| 3.2 4x4 R ABS/DSC (2012) | 948,000 | 237,000 | 711,000 | 16,000/เดือน | 13,030/เดือน | 11,060/เดือน | 9,650/เดือน |
| 3.2 4x4 R ABS/DSC/Leather (2015) | 989,000 | 247,250 | 741,750 | 16,690/เดือน | 13,600/เดือน | 11,540/เดือน | 10,070/เดือน |
| 3.2 4x4 R AT ABS/DSC/Leather (2014) | 992,000 | 248,000 | 744,000 | 16,740/เดือน | 13,640/เดือน | 11,570/เดือน | 10,100/เดือน |
| 3.2 4x4 R AT ABS/DSC/Leather (2012) | 993,000 | 248,250 | 744,750 | 16,760/เดือน | 13,650/เดือน | 11,580/เดือน | 10,110/เดือน |
| 3.2 4x4 R AT ABS/DSC/Leather (2015) | 1,016,000 | 254,000 | 762,000 | 17,140/เดือน | 13,970/เดือน | 11,850/เดือน | 10,340/เดือน |
| 3.2 4x4 R (2017) | 1,030,000 | 257,500 | 772,500 | 17,380/เดือน | 14,160/เดือน | 12,020/เดือน | 10,480/เดือน |
ค่างวดเป็นการประมาณจากดอกเบี้ยคงที่ 1.99% ต่อปี (flat rate) ตามราคาจำหน่ายที่แสดงบนหน้านี้ ปัดขึ้นเป็นหลักสิบบาท ไม่รวมประกันภัย ค่าธรรมเนียม และโปรโมชันของแต่ละสถาบันการเงิน ดอกเบี้ยจริงขึ้นกับเงื่อนไขผู้กู้ · ตารางอัปเดตอัตโนมัติเมื่อราคาจำหน่ายเปลี่ยน
คำถามที่พบบ่อย Mazda BT-50 Pro Double Cab UP/UR
Mazda BT-50 Pro Double Cab UP/UR ราคาเท่าไหร่ มีกี่รุ่นย่อย
Mazda BT-50 Pro Double Cab UP/UR มี 32 รุ่นย่อย ราคาเริ่ม 634,000 บาท ถึง 1,030,000 บาท
Mazda BT-50 Pro Double Cab UP/UR ตารางผ่อน ดาวน์เท่าไหร่ ผ่อนเดือนละเท่าไหร่
รุ่น 2.2 S (2012) ราคา 634,000 บาท ดาวน์ 20% = 126,800 บาท ผ่อน 84 งวด ดอกเบี้ยคงที่ 1.99% ต่อปี ผ่อนประมาณเดือนละ 6,880 บาท (ถ้าดาวน์ 0% ประมาณเดือนละ 8,600 บาท) ส่วนรุ่นท็อป 3.2 4x4 R (2017) ประมาณเดือนละ 11,180 บาท ดูค่างวดครบทุกเงินดาวน์ 0–25% และ 48–84 งวดได้ในตารางผ่อนด้านบน (ประมาณการ ไม่รวมประกันและโปรโมชันของไฟแนนซ์)
Mazda BT-50 Pro Double Cab UP/UR สเปค เครื่องยนต์ แรงม้าเท่าไหร่
กำลังสูงสุด 125–200 แรงม้า แรงบิด 225–470 นิวตันเมตร ดูสเปคและออปชันเทียบทุกรุ่นย่อยได้ในหัวข้อเลือกรุ่นย่อย
Mazda BT-50 Pro Double Cab UP/UR มีกี่ที่นั่ง ตัวรถใหญ่แค่ไหน
Mazda BT-50 Pro Double Cab UP/UR ตัวรถยาว 5,359 มม. กว้าง 1,849 มม. สูง 1,837 มม. ฐานล้อ 3,226 มม.
Mazda BT-50 Pro Double Cab UP/UR เปิดตัวในไทยปีไหน
Mazda BT-50 Pro Double Cab UP/UR เริ่มขายในไทยปี 2012







