BMW M4 Coupe (G82)




BMW M4 Coupe (G82) ข้อมูลรถยนต์สำหรับฐานข้อมูล Bangkok Motorhaus / ช่วงปีที่จำหน่าย/อ้างอิง: 2021-2024 / รูปแบบตัวถัง: รถยนต์สปอร์ตคูเป้ / ราคาอ้างอิง: 7,959,000 - 14,759,000 บาท / จำนวนรุ่นย่อยในชุดข้อมูล: 5 รุ่น
ข้อมูลโมเดล · มิติตัวรถ
เลือกรุ่นย่อย (5 รุ่น)
สีตัวถัง · 8 สี
ตารางผ่อน · BMW M4 Coupe (G82) ดาวน์ 0–25% ดอกเบี้ย 1.99% (ประมาณการ)
| รุ่นย่อย | ราคา | ดาวน์ 0% | ยอดจัด | 48 งวด | 60 งวด | 72 งวด | 84 งวด |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 3.0 M4 (2021) | 7,959,000 | 0 | 7,959,000 | 179,020/เดือน | 145,850/เดือน | 123,750/เดือน | 107,950/เดือน |
| 3.0 Competition (2021) | 9,959,000 | 0 | 9,959,000 | 224,000/เดือน | 182,500/เดือน | 154,840/เดือน | 135,080/เดือน |
| 3.0 Competition M xDrive (2024) | 10,099,000 | 0 | 10,099,000 | 227,150/เดือน | 185,070/เดือน | 157,020/เดือน | 136,980/เดือน |
| 3.0 Competition M xDrive Ceramic Brake (2025) | 10,799,000 | 0 | 10,799,000 | 242,890/เดือน | 197,900/เดือน | 167,900/เดือน | 146,470/เดือน |
| 3.0 CS (2024) | 14,759,000 | 0 | 14,759,000 | 331,960/เดือน | 270,460/เดือน | 229,470/เดือน | 200,180/เดือน |
| รุ่นย่อย | ราคา | ดาวน์ 10% | ยอดจัด | 48 งวด | 60 งวด | 72 งวด | 84 งวด |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 3.0 M4 (2021) | 7,959,000 | 795,900 | 7,163,100 | 161,120/เดือน | 131,270/เดือน | 111,370/เดือน | 97,160/เดือน |
| 3.0 Competition (2021) | 9,959,000 | 995,900 | 8,963,100 | 201,600/เดือน | 164,250/เดือน | 139,360/เดือน | 121,570/เดือน |
| 3.0 Competition M xDrive (2024) | 10,099,000 | 1,009,900 | 9,089,100 | 204,430/เดือน | 166,560/เดือน | 141,320/เดือน | 123,280/เดือน |
| 3.0 Competition M xDrive Ceramic Brake (2025) | 10,799,000 | 1,079,900 | 9,719,100 | 218,600/เดือน | 178,110/เดือน | 151,110/เดือน | 131,830/เดือน |
| 3.0 CS (2024) | 14,759,000 | 1,475,900 | 13,283,100 | 298,760/เดือน | 243,420/เดือน | 206,520/เดือน | 180,160/เดือน |
| รุ่นย่อย | ราคา | ดาวน์ 15% | ยอดจัด | 48 งวด | 60 งวด | 72 งวด | 84 งวด |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 3.0 M4 (2021) | 7,959,000 | 1,193,850 | 6,765,150 | 152,160/เดือน | 123,980/เดือน | 105,180/เดือน | 91,760/เดือน |
| 3.0 Competition (2021) | 9,959,000 | 1,493,850 | 8,465,150 | 190,400/เดือน | 155,130/เดือน | 131,610/เดือน | 114,820/เดือน |
| 3.0 Competition M xDrive (2024) | 10,099,000 | 1,514,850 | 8,584,150 | 193,080/เดือน | 157,310/เดือน | 133,460/เดือน | 116,430/เดือน |
| 3.0 Competition M xDrive Ceramic Brake (2025) | 10,799,000 | 1,619,850 | 9,179,150 | 206,460/เดือน | 168,210/เดือน | 142,720/เดือน | 124,500/เดือน |
| 3.0 CS (2024) | 14,759,000 | 2,213,850 | 12,545,150 | 282,170/เดือน | 229,890/เดือน | 195,050/เดือน | 170,160/เดือน |
| รุ่นย่อย | ราคา | ดาวน์ 20% | ยอดจัด | 48 งวด | 60 งวด | 72 งวด | 84 งวด |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 3.0 M4 (2021) | 7,959,000 | 1,591,800 | 6,367,200 | 143,210/เดือน | 116,680/เดือน | 99,000/เดือน | 86,360/เดือน |
| 3.0 Competition (2021) | 9,959,000 | 1,991,800 | 7,967,200 | 179,200/เดือน | 146,000/เดือน | 123,870/เดือน | 108,060/เดือน |
| 3.0 Competition M xDrive (2024) | 10,099,000 | 2,019,800 | 8,079,200 | 181,720/เดือน | 148,060/เดือน | 125,610/เดือน | 109,580/เดือน |
| 3.0 Competition M xDrive Ceramic Brake (2025) | 10,799,000 | 2,159,800 | 8,639,200 | 194,320/เดือน | 158,320/เดือน | 134,320/เดือน | 117,180/เดือน |
| 3.0 CS (2024) | 14,759,000 | 2,951,800 | 11,807,200 | 265,570/เดือน | 216,370/เดือน | 183,570/เดือน | 160,150/เดือน |
| รุ่นย่อย | ราคา | ดาวน์ 25% | ยอดจัด | 48 งวด | 60 งวด | 72 งวด | 84 งวด |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 3.0 M4 (2021) | 7,959,000 | 1,989,750 | 5,969,250 | 134,260/เดือน | 109,390/เดือน | 92,810/เดือน | 80,970/เดือน |
| 3.0 Competition (2021) | 9,959,000 | 2,489,750 | 7,469,250 | 168,000/เดือน | 136,880/เดือน | 116,130/เดือน | 101,310/เดือน |
| 3.0 Competition M xDrive (2024) | 10,099,000 | 2,524,750 | 7,574,250 | 170,360/เดือน | 138,800/เดือน | 117,760/เดือน | 102,740/เดือน |
| 3.0 Competition M xDrive Ceramic Brake (2025) | 10,799,000 | 2,699,750 | 8,099,250 | 182,170/เดือน | 148,420/เดือน | 125,930/เดือน | 109,860/เดือน |
| 3.0 CS (2024) | 14,759,000 | 3,689,750 | 11,069,250 | 248,970/เดือน | 202,850/เดือน | 172,100/เดือน | 150,140/เดือน |
ค่างวดเป็นการประมาณจากดอกเบี้ยคงที่ 1.99% ต่อปี (flat rate) ตามราคาจำหน่ายที่แสดงบนหน้านี้ ปัดขึ้นเป็นหลักสิบบาท ไม่รวมประกันภัย ค่าธรรมเนียม และโปรโมชันของแต่ละสถาบันการเงิน ดอกเบี้ยจริงขึ้นกับเงื่อนไขผู้กู้ · ตารางอัปเดตอัตโนมัติเมื่อราคาจำหน่ายเปลี่ยน
ค่าน้ำมัน · BMW M4 Coupe (G82) แก๊สโซฮอล์ E20 35.69/41.44 บาท/ลิตร
| รุ่นย่อย | อัตราสิ้นเปลือง | ค่าน้ำมัน 100 กม.แก๊สโซฮอล์ E20 / แก๊สโซฮอล์ 95 | เติมเต็มถังแก๊สโซฮอล์ E20 / แก๊สโซฮอล์ 95 |
|---|---|---|---|
| 3.0 Competition (2021) | 10.3กม./ลิตร | 347 / 402บาท | 2,106 / 2,445บาท |
| 3.0 M4 (2021) | 10.3กม./ลิตร | 347 / 402บาท | ไม่ระบุความจุถัง |
| 3.0 Competition M xDrive Ceramic Brake (2025) | 10.3กม./ลิตร | 347 / 402บาท | ไม่ระบุความจุถัง |
| 3.0 Competition M xDrive (2024) | 10กม./ลิตร | 357 / 414บาท | 2,106 / 2,445บาท |
| 3.0 CS (2024) | 9.9กม./ลิตร | 361 / 419บาท | 2,106 / 2,445บาท |
คิดจากอัตราสิ้นเปลืองที่ผู้ผลิตประกาศ × ราคาขายปลีกแก๊สโซฮอล์ E20 35.69 บาท/ลิตร และแก๊สโซฮอล์ 95 41.44 บาท/ลิตร ของPTT Station เขตกรุงเทพฯ และปริมณฑล มีผล 9 ต.ค. 2569 · ราคาน้ำมันปรับเกือบทุกสัปดาห์ ตัวเลขนี้ใช้เทียบระหว่างรุ่นเป็นหลัก · คอลัมน์เติมเต็มถังคิดจากความจุถังตามสเปก โดยสมมติว่าเติมจากถังเปล่าจนเต็ม ซึ่งในการใช้งานจริงแทบไม่มีใครขับจนหมดถัง · อัตราสิ้นเปลืองเป็นค่าจากการทดสอบมาตรฐาน การขับจริงขึ้นกับสภาพจราจร น้ำหนักบรรทุก และการใช้แอร์ · ตรวจสอบราคาเมื่อ 9 ต.ค. 2569 (แหล่งอ้างอิง)
คำถามที่พบบ่อย BMW M4 Coupe G82
BMW M4 Coupe G82 ราคาเท่าไหร่ มีกี่รุ่นย่อย
BMW M4 Coupe G82 มี 5 รุ่นย่อย ราคาเริ่ม 7,959,000 บาท ถึง 14,759,000 บาท แยกเป็น 3.0 M4 (2021) 7,959,000 บาท · 3.0 Competition (2021) 9,959,000 บาท · 3.0 Competition M xDrive (2024) 10,099,000 บาท · 3.0 Competition M xDrive Ceramic Brake (2025) 10,799,000 บาท · 3.0 CS (2024) 14,759,000 บาท
BMW M4 Coupe G82 ตารางผ่อน ดาวน์เท่าไหร่ ผ่อนเดือนละเท่าไหร่
รุ่น 3.0 M4 (2021) ราคา 7,959,000 บาท ดาวน์ 20% = 1,591,800 บาท ผ่อน 84 งวด ดอกเบี้ยคงที่ 1.99% ต่อปี ผ่อนประมาณเดือนละ 86,360 บาท (ถ้าดาวน์ 0% ประมาณเดือนละ 107,950 บาท) ส่วนรุ่นท็อป 3.0 CS (2024) ประมาณเดือนละ 160,150 บาท ดูค่างวดครบทุกเงินดาวน์ 0–25% และ 48–84 งวดได้ในตารางผ่อนด้านบน (ประมาณการ ไม่รวมประกันและโปรโมชันของไฟแนนซ์)
BMW M4 Coupe G82 สเปค เครื่องยนต์ แรงม้าเท่าไหร่
เครื่องยนต์ M TwinPower Turbo เบนซิน 6 สูบเรียง 2,993 ซีซี กำลังสูงสุด 510–551 แรงม้า แรงบิด 650 นิวตันเมตร ดูสเปคและออปชันเทียบทุกรุ่นย่อยได้ในหัวข้อเลือกรุ่นย่อย
BMW M4 Coupe G82 กินน้ำมันกี่กิโลต่อลิตร
BMW M4 Coupe G82 มีอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงรวมตามค่าที่ประกาศราว 9.9–10.3 กม./ลิตร รุ่นที่ประหยัดที่สุดคือ 3.0 Competition (2021) ราว 10.3 กม./ลิตร ค่าน้ำมันต่อการเติมเต็มถังและต่อ 100 กม. ดูได้ในตารางค่าน้ำมันด้านบน การใช้งานจริงขึ้นกับสภาพจราจรและการขับขี่
BMW M4 Coupe G82 มีกี่สี
BMW M4 Coupe G82 มีสีตัวถัง 8 สี ได้แก่ Skyscraper Grey metallic, Aventurine Red metallic, M Brooklyn Grey metallic, M Isle of Man Green metallic, Black Sapphire metallic, M Toronto Red metallic, M Portimao Blue metallic, M Sao Paulo Yellow solid
BMW M4 Coupe G82 มีกี่ที่นั่ง ตัวรถใหญ่แค่ไหน
BMW M4 Coupe G82 นั่งได้ 4 ที่นั่ง ตัวรถยาว 4,794 มม. กว้าง 1,887 มม. สูง 1,393 มม. ฐานล้อ 2,857 มม.
BMW M4 Coupe G82 เปิดตัวในไทยปีไหน
BMW M4 Coupe G82 เริ่มขายในไทยปี 2020







